JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA MULEBA

Kumb. Na. KGR/MLB/MFG/099 Tarehe:17/02/2021

YAH: TANGAZO LA KARANTINI YA UGONJWA WA HOMA YA
NGURUWE

Kwa mamlaka niliyopewa na Sheria ya Magonjwa ya Mifugo Na.17 ya
mwaka 2003, sehemu ya tatu kifungu cha 16 na sehemu ya tano kifungu
cha 34, Mimi Dkt Emmanuel Balilemwa Kaijage, Daktari wa
Mifugo,Halmashauri ya Wilaya ya Muleba, natangaza uwepo wa Ugonjwa
wa Homa ya Nguruwe katika kata za Mushabago,Kabirizi na
Nyakatanga.

Dalili kuu za ugonjwa huu ni nguruwe kukosa hamu ya kula, homa kali,
mwili kutetemeka, miguu kukosa nguvu, mabaka mekundu kwenye ngozi
yenye kuvia damu na vifo vya ghafla.

Kwakuwa ugonjwa huu unaenea kwa kasi kupitia uchinjaji na usafirishaji
wa nguruwe, natangaza kuwa eneo lote la Halmashauri ya Wilaya ya
Muleba limewekwa chini ya Karantini kuanzia 17/02/2021 hadi hapo
itakapo tangazwa vinginevyo

Katika kipindi chote cha karantini yafuatayo nilazima yazingatiwe ili
kuhakikisha ugonjwa huu unadhibitiwa.

> Uchinjaji wa nguruwe na uuzaji wa nyama (kitimoto) umesitishwa kwa
muda wote wa karantini, hivyo maeneo yote yanayochinja nguruwe
na yanayofanya biashara ya kuuza nyama (kitimoto) yamefungwa na
hakuna ruhusa kwa mtu yeyote anayeruhusiwa kuchinja nguruwe au
kuuza nyama.

» Hakuna ruhusa kwa mtu yeyote kutoa ay kuingiza, kusafirisha

nguruwe au mazao yote yatokanayo na nguruwe katika eneo hili
isipokuwa kwa idhini ya maandishi ya Daktari wa Mifugo (W)
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